Xã Tiên Tiến

Tỉnh Hưng Yên
Xã Tiên TiếnXã Tống TrânXã Đoàn ĐàoXã Tiên Hoa5 km

Xã Tiên Tiến là đơn vị hành chính cấp xã thuộc Tỉnh Hưng Yên, theo bộ máy hai cấp sau sáp nhập năm 2025. Mã bưu chính (zip code) của Xã Tiên Tiến là 17315. Mã đơn vị hành chính là 12424, diện tích 25,80 km², dân số 28.936 người, mật độ 1.122 người/km².

Thông tin chung

Mã ĐVHC
12424
Mã bưu chính
17315
Tỉnh, thành phố
Tỉnh Hưng Yên
Diện tích
25,80 km²
Dân số
28.936 người
Mật độ
1.122 người/km²
Trung tâm hành chính
Thôn Hoàng Xá, Xã Tiên Tiến
Toạ độ trụ sở
20.679964, 106.206220
Bản đồ
Xem trên Google Maps

Sáp nhập từ

Xã Đình Cao, Xã Nhật Quang, Xã Tiên Tiến

Tra cứu theo tên cũ

Các đơn vị dưới đây sau sáp nhập nay thuộc Xã Tiên Tiến, Tỉnh Hưng Yên:

Đơn vị lân cận

Xã Bắc Tiên Hưng12700Xã Diên Hà12619Xã Đoàn Đào12406Xã Hoàng Hoa Thám12337Xã Hồng Quang12196Xã Hưng Hà12586Xã Long Hưng12613Xã Ngọc Lâm12517Xã Ngự Thiên12595Xã Nguyễn Du12532Xã Nguyễn Trãi12184Xã Quang Hưng12391

Xem trên bản đồ

Mở Xã Tiên Tiến trên bản đồ tra cứu